സർക്കാർ ലോ കോളേജിൽ പ്രവേശനത്തിന് KLEE-യിൽ എത്ര മാർക്ക് വേണം?
അപ്ഡേറ്റ്: 2 നവംബർ 2026 – Mentors Law Entrance Coaching Centre, എറണാകുളം. നിയമങ്ങൾ ഓരോ വർഷവും മാറാം – KLEE 2027 പ്രോസ്പെക്ടസ് (cee.kerala.gov.in) പരിശോധിക്കുക.
സീറ്റ് ലഭിക്കുന്നത് മാർക്ക് അനുസരിച്ചല്ല, റാങ്ക് അനുസരിച്ചാണ്. അതിനാൽ ശരിയായ ചോദ്യം: സർക്കാർ ലോ കോളേജിൽ സീറ്റ് കിട്ടാൻ എത്ര റാങ്ക് വേണം, ആ റാങ്കിന് ഏകദേശം എത്ര മാർക്ക്? ലഭ്യമായ ഏറ്റവും പുതിയ ലാസ്റ്റ് റാങ്കുകൾ താഴെ.
ലാസ്റ്റ് റാങ്ക് – പഞ്ചവത്സര എൽഎൽബി (2025, ഒന്നാം അലോട്ട്മെന്റ്)
| കോളേജ് / കോഴ്സ് | സ്റ്റേറ്റ് മെറിറ്റ് (SM) | ഈഴവ (EZ) | മുസ്ലിം (MU) | SC | ST | EWS |
|---|---|---|---|---|---|---|
| ഗവ. ലോ കോളേജ്, തിരുവനന്തപുരം – BA LLB | 239 | 409 | 474 | 1,009 | 3,078 | 1,224 |
| ഗവ. ലോ കോളേജ്, എറണാകുളം – B.Com LLB (Hons) | 148 | 250 | 263 | 680 | 2,005 | 482 |
| ഗവ. ലോ കോളേജ്, കോഴിക്കോട് – BBA LLB (Hons) | 368 | 458 | 486 | 1,110 | 3,268 | 1,750 |
| ഗവ. ലോ കോളേജ്, തൃശ്ശൂർ – BBA LLB (Hons) | 361 | 503 | 489 | 885 | 2,191 | 730 |
ലാസ്റ്റ് റാങ്ക് = ഒന്നാം അലോട്ട്മെന്റിൽ ആ വിഭാഗത്തിൽ സീറ്റ് ലഭിച്ച അവസാന വിദ്യാർത്ഥിയുടെ റാങ്ക്. പിന്നീടുള്ള ഘട്ടങ്ങളിൽ സാധാരണ അൽപം കൂടി മുന്നോട്ട് പോകും. മറ്റ് സമുദായ സംവരണങ്ങൾ CEE-യുടെ പൂർണ പട്ടികയിൽ.
ലാസ്റ്റ് റാങ്ക് – ത്രിവത്സര എൽഎൽബി (2025, ഒന്നാം അലോട്ട്മെന്റ്)
| കോളേജ് / കോഴ്സ് | സ്റ്റേറ്റ് മെറിറ്റ് (SM) | ഈഴവ (EZ) | മുസ്ലിം (MU) | SC | ST | EWS |
|---|---|---|---|---|---|---|
| ഗവ. ലോ കോളേജ്, തിരുവനന്തപുരം | 138 | 242 | 250 | 316 | 252 | 691 |
| ഗവ. ലോ കോളേജ്, എറണാകുളം | 184 | 297 | 307 | 534 | 1,161 | 960 |
| ഗവ. ലോ കോളേജ്, കോഴിക്കോട് | 285 | 507 | 494 | 730 | 2,083 | 1,203 |
| ഗവ. ലോ കോളേജ്, തൃശ്ശൂർ | 286 | 524 | 477 | 963 | 1,915 | 1,281 |
ഇത് എത്ര മാർക്കിന് തുല്യമാണ്?
ഒരു റാങ്കിന് വേണ്ട മാർക്ക് ചോദ്യപേപ്പറിന്റെ കാഠിന്യം അനുസരിച്ച് ഓരോ വർഷവും മാറും. Careers360-ന്റെ 2026 മാർക്ക്–റാങ്ക് വിശകലനം ഏകദേശ സൂചനയായി:
| കോഴ്സ് | റാങ്ക് | ഏകദേശ മാർക്ക് (360-ൽ) |
|---|---|---|
| പഞ്ചവത്സരം | ഏകദേശം 150 | 240–250 |
| പഞ്ചവത്സരം | ഏകദേശം 250 | 230–240 |
| പഞ്ചവത്സരം | ഏകദേശം 370 | 220–230 |
| ത്രിവത്സരം | ഏകദേശം 140–190 | 200–210 |
| ത്രിവത്സരം | ഏകദേശം 290 | 180–190 |
അതായത് 2026 പോലുള്ള ഒരു പേപ്പറിൽ സ്റ്റേറ്റ് മെറിറ്റിൽ സർക്കാർ ലോ കോളേജിന് പഞ്ചവത്സരത്തിൽ ഏകദേശം 230+, ത്രിവത്സരത്തിൽ 190+ ലക്ഷ്യമിടണം; സമുദായ/സംവരണ വിഭാഗങ്ങൾക്ക് ലക്ഷ്യം കുറവാണ്. സ്വാശ്രയ കോളേജുകൾ വളരെ പിന്നിലാണ് ക്ലോസ് ചെയ്യുന്നത് – ഉദാഹരണത്തിന് പൂത്തോട്ട ശ്രീനാരായണ ലോ കോളേജിലെ പഞ്ചവത്സര കോഴ്സുകൾ 2025-ൽ സ്റ്റേറ്റ് മെറിറ്റിൽ ഏകദേശം 900–1,100 റാങ്കിലാണ് ക്ലോസ് ചെയ്തത്.
KLEE 2026 കണക്കുകൾ
| പഞ്ചവത്സരം | ത്രിവത്സരം | |
|---|---|---|
| റാങ്ക് ലിസ്റ്റിൽ ഉൾപ്പെട്ടവർ | 4,495 | 2,549 |
| ഉയർന്ന സ്കോർ (പുതുക്കിയ ലിസ്റ്റ്) | 330.12 | 320.00 |
| ശരാശരി സ്കോർ | 143.83 | 123.87 |
| സർക്കാർ ലോ കോളേജ് സീറ്റുകൾ | 360 | 461 |
360 സർക്കാർ പഞ്ചവത്സര സീറ്റുകൾക്ക് ഏകദേശം 4,500 റാങ്ക് ഹോൾഡർമാർ – അതായത് സ്റ്റേറ്റ് മെറിറ്റിൽ ഏകദേശം ആദ്യ 3–8%-ൽ എത്തണം (2025-ലെ സ്റ്റേറ്റ് മെറിറ്റ് ലാസ്റ്റ് റാങ്കുകൾ 148–368). 2026-ലെ പേപ്പർ 2025-നേക്കാൾ എളുപ്പമായിരുന്നു (താൽക്കാലിക ലിസ്റ്റിലെ ഒന്നാം റാങ്ക് ഏകദേശം 319-ൽ നിന്ന് 335 ആയി). അതിനാൽ മാർക്ക് ലക്ഷ്യം ഒരു പരിധിയായി കാണുക; ലക്ഷ്യം റാങ്കാണ്.
നിങ്ങളുടെ നില അറിയാൻ KLEE 2026 പേപ്പർ ടൈംഡ് ടെസ്റ്റായി എഴുതി സ്കോർ മുകളിലെ പട്ടികയുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുക.
പതിവ് ചോദ്യങ്ങൾ
എറണാകുളം ഗവ. ലോ കോളേജിന് എത്ര റാങ്ക് വേണം?
2025-ലെ ഒന്നാം അലോട്ട്മെന്റിൽ സ്റ്റേറ്റ് മെറിറ്റ് ലാസ്റ്റ് റാങ്ക് പഞ്ചവത്സര B.Com LLB-ക്ക് 148, ത്രിവത്സര എൽഎൽബിക്ക് 184. സമുദായ/സംവരണ വിഭാഗങ്ങളിൽ ഇതിലും പിന്നിലായിരുന്നു.
KLEE-യിൽ 200 മാർക്ക് നല്ല സ്കോറാണോ?
2026 പേപ്പറിൽ 200 മാർക്ക് പഞ്ചവത്സരത്തിൽ ഏകദേശം 490–630 റാങ്കിന് തുല്യമായിരുന്നു – പല സ്വാശ്രയ കോളേജുകൾക്കും ചില സംവരണ സീറ്റുകൾക്കും മതി, എന്നാൽ സ്റ്റേറ്റ് മെറിറ്റിൽ സർക്കാർ കോളേജിന് പോരാ.
KLEE 2026-ലെ ശരാശരി സ്കോർ എത്ര?
പഞ്ചവത്സരത്തിൽ 143.83, ത്രിവത്സരത്തിൽ 123.87 (പുതുക്കിയ റാങ്ക് ലിസ്റ്റ്).
